Furanni

"... Kyakkyawan hoton hoto mai launin ruwan hoda ne! Pelargonium na masu aikin ivy ..."

Kalmomin a cikin taken wannan labarin mallakar mawaki Yunne Moritz ce kuma suna sanannen ɗayan shahararrun tsirrai masu tsire-tsire - pelargonium ivy. Ana amfani dashi don akwati da aikin lambu na tsaye. Tsire-tsire a cikin tukwane, a cikin furannin furanni na kwalliya ko kwandunan rataye, waɗanda a yanzu suke cikin yanayin, za su yi ado da farfajiyar, baranda, za su yi kyau a cikin gazebo da kusa da benci don shakatawa. Pelargonium blooms luxuriantly duk lokacin rani, faranta ido tare da haske, m kuma mafi launuka furanni furanni. Ana dasa tsire-tsire sau ɗaya a lokaci ɗaya ko a cikin ƙananan rukuni, suna ɗaukar launi. An haɗu da su tare da sauran al'adun kwanduna - petunias, calceolaria, marigolds, lobelia, da dai sauransu.

Pelargonium pelargonium a cikin yanayin (kuma asalin ƙasarta ita ce Afirka ta Kudu) ɗan itace ne da yake yankewa daga gangara daga tsaunukan tuddai. Tana da harbe-harbe girma a cikin daban-daban kwatance 30-100 cm tsawo da fleshy, na roba, leathery tare da m kore launi, sau da yawa tare da fari ko violet baki, ganye-mai siffa tare da nuna gefuna 3-6 cm Fure-mai siffofi da cactus-mai siffa, mai sauki da biyu. Launin launinsu sune mafi yawan launuka: fari, ruwan hoda, ja, shuɗi, shuɗi mai haske, da kuma sautin biyu - tare da iyaka ko tare da shanyewar jiki da aibobi. Furannin an tattara furanni a firam na harbe a cikin inflorescences-umara tare da diamita na har zuwa 8 cm kuma suna kan dogayen tsalle. A cikin inflorescence har zuwa furanni 30 waɗanda suka saba unevenly - na kimanin makonni biyu. Kowane fure fure 5-6 days.

Pelargonium pelargonium, pelargonium na thyroid, Turanci Pelargonium (geranium na ganye Ivy-leaf and geedoium)

Kamar kowane sauran pelargoniums, wannan nau'in halitta ba shi da ma'ana, kuma yana da sauƙi a kula da shi. Shuka tayi hoto sosai kuma tana yarda da hasken rana kai tsaye. Pelargonium pelargonium mafi kyau fiye da sauran tsire-tsire mai daɗaɗɗa zai iya tsayayya da bushe ƙasa da iska, ya fi haɗari a gare shi a wulakanta shi, saboda haka kyakkyawan malalewa wajibi ne a cikin akwati wanda yake girma.

Pelargonium pelargonium don haɓaka al'ada ba ya buƙatar ƙasa mai yawa, amma lokaci-lokaci (sau 1-2 a wata) saman miya tare da mafita na cikakken ma'adinin da ake buƙata. Areasa ta fi son haske, mai daurewa, da ruwa-ruwa, tare da ƙarancin abun ciki na nitrogen. Tare da wuce haddi na ƙarshen, ana kara harbe harbe, ganye suna haɓaka, kuma ana jinkirta fure. Pelargonium pelargonium yana cin mai mai yawa kuma yana da matukar damuwa ga rashin shi a cikin ƙasa. Haɗin yumɓu wanda ya ƙunshi sassa 2 na ƙasar turfy, 2 yankuna masu laushi ko peat na wucin gadi, 2 sassan ƙasa mai ganye da kuma 1 yanki na yashi ma ya dace dashi.

Pelargonium Turanci

Wannan shuka ana iya yada shi ta hanyar kore kore, kodayake, tare da isowar sabbin iri da nau'ikan halittu, yaduwar iri ke zama mafi yawan gama gari. Lingsawan da ke tsiro suna yin digiri a ƙarshen makonni 3-4, kuma bayan wata ɗaya ana dasa su cikin tukwane tare da diamita na 10 cm. Lokacin da aka girma daga tsaba, tsire-tsire suna yin fure bayan watanni 4-6. Cutelicus pelargonium yana yankan cut a ƙarshen bazara; The fi na harbe tare da biyu zuwa uku ana yanka a cikin cuttings. An yanke cut ɗin nan da nan a ƙarƙashin kumburi ko a nesa daga 1 - 1.5 cm daga gare ta. Ya isa ya sanya tsararren ruwa a ruwa ya samar da asalinsu. Hakanan zaka iya sanya su don dasa a cikin yashin rigar ko a cakuda yashi da peat. Bayan makonni 3-4, ana dasa tushen daskararru a cikin kwantena tare da kayan wuta. Tun da tsire-tsire a cikin kwantena koyaushe suna cikin gani, ya zama dole don kula da kayan kwalliyar su koyaushe: cire cire inflorescences na lokaci tare da shinge, yellowed da bushe ganye. Don canza yanayin girma na harbe, ana iya haɗe su tare da shirye-shiryen furanni zuwa gefuna na akwati. Kula da nau'in sifa mai mahimmanci yana da mahimmanci musamman ga pelargoniums suna girma a cikin kwanduna da tukwane. Ya kamata harbe ya girma a cikin kowane yanayi kuma, rataye da kyau, rufe akwati, ƙirƙirar siffar ƙwallon fure. Don hasken kowane tsirrai na fure, kwandon yana jujjuya sau ɗaya kowace rana 10-12. Don samun ƙananan tsire-tsire masu gajarta tare da takaitaccen internodes, ana bi da su tare da siyarwa.

Don shirya tsire-tsire don hunturu, a watan Agusta ciyar yana tsayawa kuma an rage ruwa. A watan Oktoba, ana shigo da kwantena tare da pelargonium cikin dakin mai haske, mai sanyi. Harbe yayi gajarta, cire sassan tsirrai. Ba a shayar da shi ba, kawai a hana bushewa da ƙurar laushi. An kula da zazzabi cikin gida a 5-6 “С kuma ba ya fi 10 ° С. Temperaturesarancin yanayin na iya lalata waɗannan tsirran tsirran ma har ya haifar da mutuwarsu: harbe-harbe tuni ya daskare a ƙasa 2 “C. A cikin hunturu, ana bai wa tsire-tsire iyakance ruwa. A watan Fabrairu, an yanke harbe-harbe cikin ƙyallen 3-4, ana watsa tsire-tsire cikin cakuda ƙasa sabo kuma an canja shi zuwa ɗaki mai zafin jiki har zuwa 16 ° C.

Pelargonium pelargonium, pelargonium na thyroid, Turanci Pelargonium (geranium na ganye Ivy-leaf and geedoium)

Abubuwan da aka yi amfani da su:

  • A. Pskemskaya, A. Shirokova