Lambun

Strawberry: ripening dangane da iri-iri

'Ya'yan itace, watakila, an fi so tsakanin sauran albarkatun Berry. Yana da matukar girman sarauta kuma saboda haka yana da sha'awar yara da manya.

Girma strawberries a cikin lambu ko lambun wani lokacin matsala ne - Berry yana buƙatar kulawa ta musamman. Waɗanda suka yanke shawarar ɗaukar wannan matakin ya kamata su bincika siffofin wannan al'ada a gaba. A cikin wannan labarin zamuyi magana game da lokacin tumatir na Berry. Su, a matsayin mai mulkin, sun dogara da zaɓin da aka zaɓa, da kuma kan yankin da suke girma.

Ripening kwanakin strawberry suna gyaran iri

Dole ne in faɗi cewa akwai nau'ikan strawberries guda biyu: 'Ya'yan itace guda ɗaya (gajeren lokacin hasken rana - CDS) da yawa (remontant). Latterarshe na ƙarshe, don dalilai na fili, yana samun shahararrun kowace shekara. Wannan abu ne mai sauƙin fahimta, saboda amfanin gona yana tafiya da tsari na ƙarin girma. Don haka, bari muyi magana game da manyan sifofin wannan nau'in.

M cirewa strawberries bambanta da talakawa strawberries a cikin cewa suna da babu antennae. Bugu da kari, yana bada fruita andan itace kuma, gwargwadon haka, yana farfado da yawa a baya. Babban fasalin yana maimaita fruiting. Yana faruwa a cikin raƙuman ruwa. Misali, ana iya girbe shukar farko a watan Yuni, na biyu a farkon Yuli, da na uku, in ya yiwu, a tsakiyar watan Agusta.

Amma ga nau'ikan nau'ikan wannan nau'in, a yau akwai su da yawa. Daga cikin shahararrun shahararrun sune nau'ikan: Albion, Bordurello, Vima Rina, Geneva, Gwaji, Sarauniya II, Lyubava, Maara Des Bois, Rashin daidaituwa, Ostara "," Primadonna "," Referent "," Superfection "," Tristar "," Flora "," Hummy Gento "," Charlotte "," Evie "da sauransu.

Muna ƙara ƙarin ƙari na nau'ikan gyaran gyare-gyare na strawberries - manyan-fruited. Gwargwadon itacen guda ɗaya na iya isa 50-75 g.

A lokacin da cikakke strawberry talakawa iri

KSD Strawberry yana samarwa sau ɗaya kawai a shekara. Ya bambanta daga maimaita ɗaya bayan ƙaramin fruitsan itace (25-30 g), kasancewar gashin baki mai haɓaka.

Ana rarraba strawberries guda ɗaya fruiting zuwa rukuni huɗu: farkon, tsakiyar-farkon, na tsakiya, da ƙarshen ripening. Kowace ƙungiya, tabbas, tana da abubuwan da ta fi so.

Iri iri na strawberry

  • "Kimberly" - wani nau'in bred a Jamus. Yawan 'ya'yan itacen itace 50. Yana da tsayayya ga cututtuka da yawa, kamar su mildew mai ƙwaya.
  • "Zuma" - nauyin berries ya kai 40 g. 'Ya'yan itaciyar sun fara farawa daga 15 ga Mayu zuwa 25.
  • "Alba" - yawan 'ya'yan itatuwa basu wuce g 30 ba. 'Ya'yan itãcen ripen quite farkon - a cikin tsakiyar yankin na Rasha a farkon Mayu.
  • "Anita" - wani nau'in bredi iri a Italiya. 'Ya'yan itãcen marmari masu matsakaici ne a cikin girman (40 g). Canjaha.

Iri iri na strawberry

  • "Crown" - nau'ikan nau'ikan da aka gasa a Holland. 'Ya'yan itãcen ripen by tsakiyar watan Yuni. Resistant zuwa powdery mildew.
  • "Red Beach" - an haife nau'in saboda godiya ga masu shayarwa Belarusian. 'Ya'yan itãcen matsakaici ne Daban-daban suna haƙuri da yanayin zafi mara kyau.
  • "Ellis" - nau'ikan nau'ikan boma a Ingila. Tsarin 'ya'yan itace - 30-35 g. Rashin daidaituwa, mai' ya'yan itace sosai a kowane ƙasa. Yana da tsayayye gāba da hasken baya.

Matsakaitan Strawberry ire-irensu

  • "Nightingale" - masu shayarwa na Rasha suna birgima. Resistantin kamfar ruwa, ya jure hunturu da kyau. Matsakaicin nauyin tayi shine 25 g.
  • "Elsanta" - 'ya'yan itacen sunada yawa. Tare da kulawa mai kyau, nauyin berries ya kai g 45. Yawancin suna da yawan amfanin ƙasa - daga daji ɗaya zaka iya samun kilogiram 1.5.
  • "Siriya" - nauyin berries shine 30-35 g. 'Ya'yan itacen suna da daɗi. A iri na da babban juriya ga mutane da yawa cututtuka.
  • "Marmalade" - berries mai zaki da m, matsakaicin nauyin 'ya'yan itacen shine 30-40 gr. Yana da babban ɗaukar hoto.
  • "Arsarshe" - bred a Faransa. 'Ya'yan itãcen marmari masu matsakaici ne a cikin girman (40 g). Lokacin sanyi.
  • "Asiya" babban nau'i ne mai ɗanɗano, ƙaramin taro na 'ya'yan itace shine 35-40 g. An adana iri-iri sosai, ana jigilar su ba tare da matsaloli ba.
  • "White Swede" wani nau'i ne na musamman. A launi na berries fari tare da ja aibobi. 'Ya'yan itãcen suna da ɗanɗano abarba. Yawan nauyin berries shine 20-25 g.
  • "Tsaritsa" - masu shayarwa na Rasha sun karɓi. A iri-iri ne dauke manyan-fruited, matsakaita nauyin berries iya kai 50 g.

Marigayi Strawberry ire-irensu

Akwai da yawa marigayi iri strawberry iri. Ga jerin manyan:

  • "Galya-Chiv" - 'Ya'yan itãcen sun yi yawa a cikin Yuli. The berries suna da dadi, matsakaicin nauyi - 45 g.
  • "Malvina" - wanda aka yi la’akari da sabon iri - lokacin tumatuwa ƙarshen watan Yuli ne. A berries manyan ne, suna da launin ja mai zurfi.
  • "Adria" - nau'ikan iri iri a Italiya. Manyan-fruited a wannan yanayin ba a cikin tambaya ba - matsakaita nauyin berries shine 25 g.

Yadda Ake Saurin Staukar Stwayar Strawberry

Abin lura shi ne cewa ana iya kara lokacin tumatir na strawberries. Akwai hanyoyi biyu masu sauƙi don yin wannan. Mahimmin abu na farko shine amfani da fim ko kayan rufe abubuwa. Wannan hanyar tana ba ku damar girbi mako guda a baya.

Akwai wata hanyar - dasa wannan amfanin gona a cikin greenhouse. Dukansu hanyar farko da ta biyu suna daidai da tasiri. Wanne zaka yi amfani dashi, mai lambu ya yanke shawara. A kowane hali, don samun amfanin gona mai kyau, dole ne mutum ya manta da kyakkyawan kulawar wannan amfanin gona.